สโมสรนักศึกษาคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดโครงการพยาบาลปันรัก (ปันใจ) แบ่งปันสิ่งของต่าง ๆ เพื่อน้อง ๆ มูลนิธิพรสวรรค์ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-1.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-3.jpg)
โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานี แก้วธรรมานุกูล คณบดีคณะพยาบาลศาสตร์ เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการ กิจกรรมประกอบด้วย การส่งเสริมพัฒนาการของเด็กประถมวัย เช่น การเล่านิทานแทรกคุณธรรม การเล่นเกมส์เพื่อฝึกฝนด้านการสื่อสาร การวาดภาพระบายสีสร้างจินตนาการแห่งการเรียนรู้ การแข่งขันกีฬาเพื่อให้ร่างกายแข็งแรง เป็นต้น
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-4.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-6.jpg)
นอกจากนี้ให้ความรู้ด้านการรักษาสุขอนามัยส่วนตัว บริการตรวจสุขภาพเบื้องต้น พร้อมจัดเลี้ยงอาหารกลางวัน ขนม ไอศกรีม และน้ำดื่ม
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-8.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-9.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-10.jpg)
ในโอกาสนี้ได้มอบของบริจาคที่ได้รับจากผู้มีจิตศรัทธา อาทิ เสื้อ รองเท้า อุปกรณ์การเรียน อุปกรณ์กีฬา นิทาน การ์ตูน หนังสือความรู้สำหรับเด็กประถมให้แก่น้อง ๆ อีกด้วย ณ มูลนิธิพรสวรรค์ ต.สันพระเนตร อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ เมื่อวันเสาร์ที่ 28 มกราคม 2566
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-11.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-12.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/01/000-7.jpg)