![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/0c7171bd-6962-469d-823e-688110a1cb02.jpg)
คลิปวีดีโอ
วันนี้(15 พ.ย. 2565) เวลา 16.00 น. ณ เซ็นทรัลเฟสติวัล เชียงใหม่ นายวรญาณ บุญณราช รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ และ นางอัญชลี กัลมาพิจิตร ภรรยารองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ได้เป็นประธานในการเปิดงาน AEG’s SUPER STARS โดยมี อาจารย์อัมพร กมลโกมุท ผู้ก่อตั้งโรงเรียน และประธานกรรมการ Ambassador Education Group (AEG) รวมถึงคณะผู้บริหาร คณะครู ผู้ปกครอง ร่วมให้การต้อนรับ
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/76dc2211-bdc1-4791-9670-7ecec2e981ae.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/1fdb80b3-027f-47ab-834e-ce482971d176.jpg)
สถาบัน AEG ซึ่งมีโรงเรียนในเครือทั้งหมด 7 โรงเรียนประกอบด้วย ABS , ABA, ACIS, UCIS, BCISและ CEC ทั้ง 2 สาขา ได้จัดกิจกรรมการประกวด AEG’s SUPER STARS ประจำปีการศึกษา 2565 ขึ้นเพื่อค้นคว้าตามหาดาวจรัสแสง แห่งความสามารถด้านการร้อง เล่น เต้น พูด กีฬา ฯลฯ ในทุกความสามารถของนักเรียน เพื่อส่งเสริมพัฒนาความสามารถของนักเรียนให้มีศักยภาพสูงสุด ต่อไปในอนาคต
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/20ec0f0a-2dc2-435c-8981-f79d384c2fea.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/7bbd3a10-bc42-46ca-bf56-9b693e9042c8.jpg)
ซึ่งการแสดงความสามารถของนักเรียนในวันนี้ ได้แก่ 1. การร้องเพลง เล่นเปียโน น้องพาย น้องโบอิ้ง 2. การร้องเพลง โดยน้องกุ๊บกิ๊บ 3.การแสดง Super Girl 4.การแสดงยอยศพระลอ 5.การแสดง Resonance หลังจากนั้นได้มีพิธีเปิดงาน AEG’s SUPER STARS
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/89198641-2745-4ea7-9681-b186f9c14fc7.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/fb4e671e-d16b-42b3-8b43-17f6591e5c59.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/2e459106-6245-4798-b784-1dc813b4e982.jpg)
อาจารย์อัมพร กมลโกมุท ผู้ก่อตั้งโรงเรียน และประธานกรรมการ Ambassador Education Group (AEG) ได้กล่าวว่า “คณะกรรมการจัดงานจัดงานในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อที่จะส่งเสริม
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/a68b7efc-56c8-43fe-8a17-bc3ebdc72283.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/78650813-5839-4ad3-9ad4-5d95cc0f74f1.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/b5b28fa1-438a-4d3f-ba34-d6e3bf3ff38a.jpg)
เด็กดี เด็กเก่ง ของทุกโรงเรียนในเครือ Ambassador Education Group (AEG) ซึ่งได้แก่ โรงเรียน ABS : Ambassador Bilingual School , ABA: Ambassador Bilingual Academy เป็นโรงเรียนสอนในระบบสองภาษา ส่วน ACIS , UCIS, BCIS จัดการเรียนการสอนแบบโรงเรียนนานาชาติ และCEC ทั้ง 2 สาขา เป็นสถาบันสอนภาษาอังกฤษ กวดวิชา และคอมพิวเตอร์
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/8a8a8e44-c0cf-4c4e-a648-a856f950fbd5.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/c8c7f99f-79b1-4bc7-8432-2f8260c4c514.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/58c7c52b-4838-4bc2-afe7-7467440cc0c8.jpg)
ในทุกโรงเรียนในเครือ AEG เน้นหลักในการสอนให้นักเรียนเป็นเด็กเก่ง เด็กดี มีอัตลักษณ์ ที่สง่างาม มีคุณลักษณะเฉพาะตัว สามารถสะท้อนการเป็นผลรวมของลักษณะเฉพาะของนักเรียนทุกคนทุกโรงเรียนอย่างมีคุณภาพ ซึ่งทำให้นักเรียนของเรา เป็นที่รู้จักและมีเอกลักษณ์ ที่ดี พร้อมทั้งเน้นให้นักเรียน คิดเป็น ทำเป็น แก้ปัญหาเป็น มีความคิด ความรู้ คู่คุณธรรม มีความรัก มีความสามัคคี ในหมู่คณะ สามารถที่จะอยู่ร่วมกับสังคมโลก และร่วมพัฒนาประเทศชาติให้เจริญรุ่งเรืองต่อไป”
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/0a67c7e8-84cd-4351-a10c-629e4ba2148c.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/ff40281d-d4ba-40f2-a3ab-4dc63ba2c755.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/040fa709-19a9-4785-b3f7-e28d1ec09dba.jpg)
ส่วนนายวรญาณ บุญณราช รองผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ ได้กล่าวว่า “จะเห็นได้ว่าในปัจจุบันนี้ สถาบันการศึกษา จำเป็นที่ต้องมีการพัฒนาในทุกด้าน ให้นักเรียนได้เป็น คนเก่ง คนดี กล้าคิด กล้าทำ กล้านำ กล้าแสดงออกในทางสร้างสรรค์ มีคุณประโยชน์ ต่อสังคม ประเทศชาติ
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/e5065052-0e66-4dc3-b37c-749abb8e79f4.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/07ec561d-d570-4dca-82d9-58895c7cdc6d.jpg)
โรงเรียนในเครือ AEG Group ประกอบไปด้วยโรงเรียน 7 โรงเรียน ซึ่งมีทั้งระบบสองภาษา และระบบนานาชาติ จะเห็นได้ว่า คณะผู้บริหารมีศักยภาพ มีการคิดแบบ มองกว้าง มองไกล ในการพัฒนาโรงเรียนในจังหวัดเชียงใหม่ ให้ก้าวไกลสู่สากลโลก การศึกษาเป็นสิ่งจำเป็น ในการพัฒนาสังคม และประเทศชาติ จังหวัดเชียงใหม่ของเราเป็นจังหวัดที่มีการพัฒนา อย่างไม่หยุดยั้งในทุก ๆ ด้าน
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/7a791128-4c56-4fc6-a5ac-5139b3b30b02.jpg)
และ AEG ได้พัฒนาและนำการจัดการศึกษาที่หลากหลาย เข้ามาสู่จังหวัดเชียงใหม่ ถือว่าเป็นการส่งเสริมและพัฒนาด้านการศึกษาอย่างแท้จริง เปิดโอกาสให้นักเรียน ในทุกประเทศได้เข้ามา
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/74eb8920-344f-43fe-bb15-a75985d30580.jpg)
![](https://thumbs-eu-west-1.myalbum.io/photo/1k0/1fdbe96d-0717-46f1-9131-31e1c1971a5c.jpg)
ศึกษาหาความรู้ ในทุกโรงเรียนในเครือ AEG พร้อมที่จะร่วมพัฒนาเยาวชนของชาติ และอารยะประเทศ ให้ก้าวไกลสู่สากลต่อไปได้อย่างงดงาม อีกทั้งยังเป็นการผลักดันให้วงการศึกษา ด้านการจัดการเรียนการสอน การอยู่ร่วมกัน การแลกเปลี่ยนเรียนรู้วัฒนธรรม ร่วมกันอีกด้วย ทำให้นักเรียน มีความคิด กล้าแสดงออกในทางสร้างสรรค์ ในอัตลักษณ์ เอกลักษณ์ ของตนเอง ได้เป็นอย่างดี”
Like (0)