เมื่อวันที่ 16 กันยายน 2566 สำนักงานพัฒนาพิงคนคร (องค์การมหาชน) ต้อนรับนายกรัฐมนตรี นายเศรษฐา ทวีสิน และคณะ ในการเข้าตรวจเยี่ยมชมกิจกรรมของเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี โดยมี พลเอกโกศล ประทุมชาติ กรรมการบริหาร ทำหน้าที่ ประธานกรรมการบริหารการพัฒนาพิงคนคร และนางสาวฐิติรัตน์ ต๊ะวันวงค์ ผู้อำนวยการสำนักงานเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี พร้อมคณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ ณ เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/09/526795-1024x683.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/09/526790-1024x682.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/09/526788-1024x682.jpg)
โดยนายกรัฐมนตรีได้ชมกิจกรรมน้ำพุดนตรีที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศไทย และสูงที่สุดในเอเชีย โดยมีความสูงถึง 30 เมตร โดยน้ำพุดนตรีนี้มีความสวยงามและความทันสมัย และจะกลายเป็นจุดไฮไลท์แห่งใหม่ของจังหวัดเชียงใหม่ ที่จะดึงดูดนักท่องเที่ยวเข้ามาเที่ยวชมเพิ่มขึ้น
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/09/526794-1024x682.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/09/526057-1024x661.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/09/526787-1024x682.jpg)