สมาคมอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมจอมทองจัดงานเดินวิ่งการกุศล “วิ่งเพื่อดอยอินทนนท์ มินิมาราธอนครั้งที่ 1” ในวันอาทิตย์ที่ 25 ธันวาคม 2565 ประสบความสำเร็จอย่างงดงาม มีนักวิ่งจากทั่วประเทศกว่า 500 คน ร่วมเดินวิ่งเพื่อดอยอินทนนท์ โดยมี นายยุทธพงศ์ ไชยศร นายอำเภอจอมทองให้เกียรติเป็นประธานเปิดงาน ปล่อยตัวนักวิ่ง และมอบถ้วยรางวัล
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/1-2.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/313717.jpg)
ในกิจกรรมวิ่งครั้งนี้ มีนักวิ่งมินิมาราธอนกว่า 300 คน และนักวิ่งฟันรันกว่า 200 คน รวมกว่า 500 คน เดินวิ่งในเส้นทางไปน้ำตกแม่เตี๊ยะ อ.จอมทอง ระยะทาง 10.5 และ 5 กิโลเมตร ท่ามกลางอากาศหนาวที่กำลังสบาย เส้นทางธรรมชาติสวยงาม สงบร่มรื่น นักวิ่งต่างสนุกสนานและประทับใจมาก
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/3-2.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/2-2.jpg)
สมาคมอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมจอมทองจัดกิจกรรมเดินวิ่งการกุศล วิ่งเพื่อดอยอินทนนท์ ครั้งนี้
มีวัตถุประสงค์เพื่อ
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/4-1.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/5-1.jpg)
1.ระดมทุนสนับสนุนการฟื้นฟูป่าต้นน้ำของดอยอินทนนท์ให้กับฟื้นคืนความอุดมสมบูรณ์เพื่อให้สามารถอำนวยน้ำที่สะอาดและไหลรินสม่ำเสมอตลอดปี ในแนวทางของโครงการอินทนนท์โมเดล
2.เพื่อระดมทุนจัดสัมมนาสร้างวิทยากรสำหรับค่ายเยาวชนรักษ์ดอยอินทนนท์ สืบสานปณิธานพระเจ้าอินทวิชยานนท์และจัดทำศูนย์การเรียนรู้โครงการพื้นที่ต้นแบบดอยอินทนนท์ (อินทนนท์โมเดล)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/313724.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2022/12/6.jpg)
3.ส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพที่ดีของประชาชน
Like (0)