รูดม่านปิดฉากอย่างเป็นทางการสำหรับฟุตบอลประเพณีช่วงเทศกาลลอยกระทงที่เก่าแก่ของอำเภอดอกคำใต้ “นพมาศคัพ”ครั้งที่ 42ประจำปี ดำเนินการจัดการแข่งขันโดยเทศบาลเมืองดอกคำใต้ พิธีปิดการแข่งขันได้รับเกียรติจากนายเกรียงไกร สะเภาคำ นายกเทศมนตรีเมืองดอกคำใต้มาเป็นประธานปิดการแข่งขันพร้อมมอบถ้วยรางวัลแก่ทีมที่ชนะการแข่งขันโดยมีนายณรงค์ชัย โอต๊ะแปง ปลัดเทศบาลเมืองดอกคำใต้ประธานดำเนินงานจัดการแข่งขัน ณ สนามฟุตบอลสำนักงานเทศบาลเมืองดอกคำใต้ อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_9682.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_9364.jpg)
สำหรับการแข่งขันฟุตบอล“นพมาศคัพ” ถือเป็นฟุตบอลประเพณีที่เก่าแก่ของ เทศบาลเมืองดอกคำใต้ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 42ดำเนินการจัดการแข่งขันระหว่างวันที่15พฤศจิกายน-วันที่27พฤศจิกายน 2566โดยแบ่งการจัดแข่งขันออกเป็น 2 รุ่นทั้งรุ่นVIPอาวุโสและรุ่นประชาชนทั่วไป
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_9778.jpg)
ในรุ่นประชาชนทั่วไปแชมป์ได้แก่ทีมเทศบาลเมืองดอกคำใต้รองชนะเลิศอันดับที่1ทีมสว่างอารมณ์x น้องจีโน่Xน้องเณอลินล์” รองชนะเลิศอันดับที่2 ทีม ทีมทรูพะเยาxดอนศรีชุม รองชนะเลิศอันดับที่3ทีมบ้านถ้ำ เอฟซีรับเงินรางวัลพร้อมถ้วยเกียรติยศไปครอง
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_9785.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_9774.jpg)
ในรุ่นVIPอาวุโสแชมป์ได้แก่ทีมเทศบาลเมืองดอกคำใต้ รองชนะเลิศอันดับที่1ทีมแม่ต๋ำเฟรนด์ชิพรองชนะเลิศอันดับที่2ร่วมได้แก่ทีมเชียงม่วนและทีมรวมเพื่อนจ้างก่ำรับเงินรางวัลพร้อมถ้วยเกียรติยศไปครองแข่งขันกันที่สนามฟุตบอลสำนักงานเทศบาลเมืองดอกคำใต้ อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
อนันต์ ข่าวพะเยา
Like (0)