นายแพทย์ธวัชชัย ปานทอง ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพะเยา มอบหมายให้ นางประกาย สุทธธง รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การจัดการข้อร้องเรียน” ประจำปีงบประมาณ 2566
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/1.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/3.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/4.jpg)
วัตถุประสงค์ เพื่อทบทวน เตรียมความพร้อมเจ้าหน้าที่ในการจัดการข้อร้องเรียนด้วยกระบวนการและการดำเนินงานอย่างเป็นระบบ มีแนวทางในการจัดการเรื่องร้องเรียนไปในทิศทางเดียวกันเพิ่มความไวในการรับรู้ปัญหา ตอบสนองในการแก้ไขปัญหาเรื่องร้องเรียนที่จะเกิดขึ้นในอนาคต และเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการความเสี่ยง ข้อร้องเรียน ให้เชื่อมโยงคุณภาพในทีม และให้หน่วยงานมีการพัฒนาคุณภาพอย่างต่อเนื่อง
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/5.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/8.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/6.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/03/7.jpg)
ภาคเช้า บรรยายในหัวข้อเรื่อง “การปรับทัศนคติของบุคลากรต่อข้อร้องเรียน การบริหารจัดการข้อร้องเรียน เมื่อมีเหตุการณ์เกิดขึ้น และวิธีการรับมือในสถานการณ์ที่ลำบากใจ กลุ่มเป้าหมายในการประชุม ได้แก่ หัวหน้าหอผู้ป่วย เจ้าหน้าที่ในสังกัดกลุ่มการพยาบาล และผู้ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 50 คน วิทยากร คุณ ญาณิน สิทธิมงคล จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพะเยา ภาคบ่าย การถ่ายทอดประสบการณ์การบริการด้วยหัวใจที่เปี่ยมสุข ”Service mind” ได้รับเกียรติ วิทยากร คุณสุจิตรา ศรีนาม อดีตนายกเหล่ากาชาดจันทบุรี ผู้มีประสบการณ์ด้านการพัฒนาบุคลิกภาพและจิตวิทยาบริการ ณ ห้องประชุมชั้น 5 อาคารผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลพะเยา
อนันต์ ข่าวพะเยา
Like (0)