เมื่อเร็ว ๆ นี้ บริษัท ซันสวีท จำกัด (มหาชน) หรือ SUN ผู้ผลิตและจำหน่ายข้าวโพดหวานแปรรูปและผลิตภัณฑ์แปรรูปสินค้าเกษตรอื่นๆ ภายใต้แบรนด์ KC สืบสานประเพณีวัฒนธรรม สร้างสัมพันธ์อันดีระหว่างชุมชน จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและเข้าพรรษา ประจำปี 2566
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/DSC03431.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/S__88702996.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/DSC03373.jpg)
บริษัทฯ ตระหนักถึงการสานต่อวัฒนธรรมอันดีงามของไทย การปลูกฝังให้พนักงานทุกระดับมุ่งตอบแทนสังคมในทุกโอกาส และเป็นส่วนหนึ่งในการอนุรักษ์ สืบสานประเพณีทางพุทธศาสนาอย่างต่อเนื่อง ในปี 2566 บริษัทฯ นำโดย คุณมรกต กิตติคุณชัย รองประธานกรรมการบริษัท พร้อมด้วย ผู้บริหารและพนักงาน จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา เนื่องในเทศกาลวันอาสาฬหบูชาและเข้าพรรษา ถือเป็นกิจกรรมที่น้อมระลึกถึงคุณของพระรัตนตรัย และดำรงรักษาไว้ซึ่งประเพณีที่งดงาม เป็นเอกลักษณ์ของพุทธศาสนิกชนชาวไทยที่ได้ถือปฏิบัติสืบต่อกันมา
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/S__88711172.jpg)
โดยบริษัทฯ จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา ในระหว่างวันที่ 26-27 กรกฎาคม 2566 ถวายให้แก่วัดในชุมชนรอบบริษัท ได้แก่ วัดบ้านเปียง วัดบ้านป่าชี่ วัดหัวริน และวัดท่าเดื่อ อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ ส่งเสริมการทำหน้าที่ของชาวพุทธ สร้างความเป็นสิริมงคล อีกทั้งยังสอดคล้องกับนโยบายในการดำเนินธุรกิจ โดยยึดหลักคุณธรรมจริยธรรม และการมีจิตสำนึกรับผิดชอบต่อสังคม ที่บริษัทได้ยึดถือและปฏิบัติมาอย่างต่อเนื่อง
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/S__88711175.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/S__88703000.jpg)