ที่สนามกีฬากลางอำเภอดอกคำใต้(อบจ.ดอกคำใต้) จังหวัดพะเยาสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดพะเยาร่วมกับอำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยาจัดโครงการการแข่งขันฟุตบอลมวนชนอำเภอดอกคำใต้ คัพประจำปี2566ชิงถ้วยเกียรติยศของนายนพรัตน์ รักษ์ไพศาลนายอำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยาโดยจัดการแข่งขันขึ้นระหว่างวันที่ 14-16 กรกฎาคม 2566ณ สนามกีฬากลางอำเภอดอกคำใต้(อบจ.ดอกคำใต้) จังหวัดพะเยา
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/000.png)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/12.png)
โดยพิธีปิดการแข่งขันได้รับเกียรติจากนายนพรัตน์ รักษ์ไพศาลนายอำเภอดอกคำใต้เป็นประธานกล่าวปิดการแข่งขันพร้อมมอมเงินรางวัลพร้อมถ้วยเกียรติยศให้กับทีมที่ชนะการแข่งขันนางสาวโชติกา ธนโชติจำรัสเจ้าหน้าที่พลศึกษาประจำอำเภอดอกคำใต้ฝ่ายดำเนินการจัดการแข่งขันให้การต้อนรับที่สนามกีฬากลางอำเภอดอกคำใต้(อบจ.ดอกคำใต้) จังหวัดพะเยา
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/23.png)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2023/07/699966-1024x656.jpg)
ทีมชนะเลิศฟุตบอลมวนชนอำเภอดอกคำใต้ คัพ ประจำปี 2566ได้แก่ทีม “KN construction”(หลังอำเภอ)รองชนะเลิศอันดับที่1ทีมผู้กองโจ้&สว่างอารมณ์ เอฟซี รองชนะเลิศอันดับที่ 2ทีมดอนศรีชุมและรองชนะเลิศอันดับที่3ได้แก่ทีมแลงมาเซ เอฟซี
อนันต์ ข่าวพะเยา
Like (1)