วันพุธที่ 3 มกราคม 2567 มหาวิทยาลัยพะเยา ต้อนรับผู้แทนสำนักพระราชวัง และผู้แทนกรมราชองครักษ์ ประชุมหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเพื่อเตรียมงานในพิธีพระราชทานปริญญาบัตร แก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากมหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีการศึกษา 2565 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ให้นายพลากร สุวรรณรัฐ องคมนตรี เป็นผู้แทนพระองค์ ในพิธีพระราชทานปริญญาบัตรแก่ผู้สำเร็จการศึกษาจากมหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีการศึกษา 2565 ในวันพฤหัสบดีที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567 ณ หอประชุมพญางำเมือง มหาวิทยาลัยพะเยา อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2024/01/PRUP_670103A-53.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2024/01/PRUP_670103A-78.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2024/01/PRUP_670103A-68.jpg)
นายรัฐพล วราดิศร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา พร้อมด้วย ดร.วุฒิชัย ไชยรินคำ รองอธิการบดีฝ่ายคุณภาพนิสิต รองศาสตราจารย์ ดร.ดิเรก ธีระภูธร รองอธิการบดีฝ่ายสื่อสารองค์กร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ สุวิทย์ ปัญญาวงศ์ รองอธิการบดีฝ่ายสิ่งแวดล้อมและภูมิทัศน์ และผู้แทนจากส่วนราชการจังหวัดพะเยา ลงพื้นที่และประชุมร่วมกับผู้แทนจากกรมราชองครักษ์ นำโดย พลเรือตรี วิรัตน์ จันทร์แสงศรี สํานักงานราชองครักษ์ประจําพระองค์ (ร.น.สนง.รอป.) หัวหน้าคณะ ตรวจพื้นที่อาคารหอประชุมพญางำเมือง สถานที่ประกอบพิธีพระราชทานปริญญาบัตร ประจำปีการศึกษา 2565
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2024/01/PRUP_670103A-35.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2024/01/DSC02617.jpg)
จากนั้น ผู้แทนสำนักพระราชวังและหัวหน้าส่วนราชการ พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ ดร.สุภกร พงศบางโพธิ์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา คณะผู้บริหาร และผู้แทนจากส่วนราชการจังหวัดพะเยา ได้ร่วมประชุม ณ ห้องประชุมบวร รัตนประสิทธิ์ มหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อหารือการเตรียมพร้อมการรับผู้แทนพระองค์ และจัดทำแผนปฏิบัติในการรักษาความปลอดภัยการจัดงาน ทั้งด้านสถานที่ การจราจร การแพทย์พยาบาล การอำนวยความสะดวกต่างๆ เพื่อความเป็นระเบียบครบถ้วน และทำให้การจัดงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
อนันตื ข่าวพะเยา
Like (0)