ในวันจันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2564 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ธานี แก้วธรรมานุกูล คณบดี พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ร่วมให้การต้อนรับคณะกรรมการ Accreditation Commission for Education in Nursing (ACEN)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6194.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6215.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6237.jpg)
ในโอกาสเข้าตรวจเยี่ยมเพื่อรับรองสถาบันทางการศึกษาพยาบาล โดยทางคณะฯ ได้รับเกียรติจาก ศาสตราจารย์คลินิก นายแพทย์นิเวศน์ นันทจิต อธิการบดี พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์โรม จิรานุกรม รองอธิการบดี และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์พิริยะ เชิดสถิรกุล รองอธิการบดี มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6273.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6284.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6291.jpg)
ร่วมพบปะเพื่อต้อนรับและให้ข้อมูลกับคณะกรรมการ ACEN เป้าหมายของการผ่านรับรองจาก ACEN เพื่อเป็นการยกระดับคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ให้มีมาตรฐานเทียบเท่าสถาบันการศึกษาพยาบาลระดับนานาชาติ เแสดงถึงการพัฒนาคุณภาพการศึกษาพยาบาลอย่างมีประสิทธิภาพและต่อเนื่อง การตรวจเยี่ยมดังกล่าวจัดขึ้นระหว่างวันที่ 13 – 17 ธันวาคม 2564 ในรูปแบบ Virtual Consulting Visit
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6340.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6370.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6402.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6423.jpg)
![](https://www.cmthainews.com/wp-content/uploads/2021/12/DSC_6445.jpg)